அதிக உடல் எ.டை குறித்து க.வ.லையா? இந்த ஒரு பழம் போதும் உங்களை மகிழ்ச்சிப்படுத்த..!! வீடியோ இதோ..!!

ஆரோக்கியம்

உடல் எடையை குறைப்பதற்கு அவகேடோ பழம் மிகவும் உதவி புரிவதாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்துள்ளனர்.பெருபாலானவர்களுக்கு வயிற்றுப் பகுதியில் அதிகப்படியான கொழுப்பு இருக்கும். இவ்வாறு வயிற்றுப்பகுதியில் உள்ள கொழுப்பு தீ.ங்கு வி.ளைவிக்கும் என கூறப்படுகின்றது.
அதாவது வயிற்று கொழுப்பு, அல்லது தொப்பை கொழுப்பு, வகை 2 நீரிழிவு மற்றும் இதய நோய் உள்ளிட்ட சில நோய்களின் அ.பா.யத்தை அதிகரிக்கும் என்று அறியப்படுகிறது. இரண்டு வகையான தொ.ப்.பை கொழுப்புகள் உள்ளன:

தோலடி கொழுப்பு (தோலுக்கு அடியில் குவியும் கொழுப்பு)உள்ளுறுப்பு கொழுப்பு (அடிவயிற்றில் ஆழமாக குவிந்து உள் உறுப்புகளைச் சுற்றியுள்ள கொழுப்பு).

வயிற்று கொழுப்பு பெரும்பாலும் உள்ளுறுப்பு ஆகும். இந்த வகை கொழுப்பின் அதிக விகிதத்தில் உள்ளவர்களுக்கு நீரிழிவு நோய் வருவதற்கான அதிக ஆபத்து உள்ளது. இந்த உள்ளுறுப்பு வயிற்று கொழுப்பு குறைக்க மற்றும் ஆரோக்கியமான உடல் எடையை அடைய அவகேடோ சாப்பிடுவது மிகவும் உகந்தது என சொல்லப்படுகின்றது.

இல்லினாய்ஸ் அர்பானா-சேம்பெயின் பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சியாளர்கள் ஆய்வில், உணவின் ஒரு பகுதியாக வெண்ணெய் பழத்தை தினமும் உட்கொள்ளும் பெண்கள் உள்ளுறுப்பு கொழுப்பைக் குறைப்பதையும், தோலடி கொழுப்பின் விகிதத்தையும் குறைப்பதையும் கண்டறிந்தனர்.எனினும், அவகேடோ பழத்தை தினசரி உட்கொள்வது ஆண்களில் கொழுப்பு விநியோகத்தை மாற்றாது என கூறப்படுகின்றது.

அவகேடோ பழத்தின் நன்மைகள்:

சீரற்ற கட்டுப்பாட்டு சோதனையின் ஒரு பகுதியாக, 105 அதிக எடை மற்றும் பருமனான பெரியவர்களுக்கு 12 வாரங்களுக்கு ஒரு நாளைக்கு ஒரு உணவு வழங்கப்பட்டது. பங்கேற்பாளர்கள் இரண்டு குழுக்களாகப் பிரிக்கப்பட்டனர். ஒரு குழுவிற்கு ஃபிரஷான அவகேடோவை உள்ளடக்கிய உணவு வழங்கப்பட்டாலும், மற்றொரு குழுவின் உணவில் கிட்டத்தட்ட ஒரே மாதிரியான பொருட்கள் மற்றும் ஒத்த கலோரிகள் இருந்தன.

ஆனால் அதில் அவகேடோ பழம் இல்லை. பங்கேற்பாளர்களின் வயிற்று கொழுப்பு மற்றும் குளுக்கோஸ் சகிப்புத்தன்மை, வளர்சிதை மாற்றத்தின் அளவீடு மற்றும் நீரிழிவு நோயின் குறிப்பானது, 12 வாரங்களின் தொடக்கத்திலும் முடிவிலும் அளவிடப்பட்டது.

தினசரி உணவின் ஒரு பகுதியாக அவகேடோ பழத்தை உட்கொண்ட பெண் பங்கேற்பாளர்கள் ஆழமான உள்ளுறுப்பு வயிற்று கொழுப்பைக் குறைத்தனர். இருப்பினும், ஆண் பங்கேற்பாளர்களில் கொழுப்பு சதவீதம் மாறவில்லை. பெண்கள் மற்றும் ஆண்கள் இருவருக்கும் குளுக்கோஸ் சகிப்புத்தன்மையில் எந்த முன்னேற்றமும் இல்லை என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்தனர்.

ஒவ்வொரு நாளும் ஒரு அவகேடோ பழத்தை உள்ளடக்கிய உணவு முறை தனிநபர்கள் உடல் ஆரோக்கியத்தை தங்கள் ஆரோக்கியத்திற்கு நன்மை பயக்கும் வகையில் சேமித்து வைக்கும் முறையை பாதித்தது. ஆனால் நன்மைகள் முதன்மையாக பெண்களிடம் இருந்ததாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறுகின்றனர்.அவகேடோ பழங்கள் உடல் கொழுப்பு மற்றும் ஆரோக்கியத்தில் ஏற்படுத்தும் முழு தாக்கத்தையும் புரிந்து கொள்ள அடுத்தடுத்த ஆய்வை நடத்த ஆராய்ச்சியாளர்கள் நம்புகின்றனர்.

மேலும் இந்த ஆய்வில் இல்லினாய்ஸ் பல்கலைக்கழகம் புளோரிடா பல்கலைக்கழகம் மற்றும் கிழக்கு இல்லினாய்ஸ் பல்கலைக்கழக ஆராய்ச்சியாளர்களுடன் ஒத்துழைத்ததாக கூறப்படுகின்றது.

Leave a Reply

Your email address will not be published.